วันจันทร์ที่ 11 มีนาคม พ.ศ.2567 ดร.ณัฎฐิกา ลิ้มเฉลิม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 พร้อมด้วย นางสาว สุกฤตภัทร ใจรื่น ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา นายกฤตภาส จิระรัตน์พิศาล นักจิตวิทยาโรงเรียนประจำ สพป.นครปฐม เขต 1 นางสาวสันทนา ศรีไพรบัว ผู้อำนวยการโรงเรียนวัดหนองกระพี้ และ คุณครูประจำชั้นฯ ลงพื้นที่เยี่ยมสภาพความเป็นอยู่และให้แนวทางการช่วยเหลือ ซึ่งได้มีการช่วยเหลือเงินสงเคราะห์เด็กในครอบครัวยากจน จำนวน 2 คน ได้แก่เด็กชายภัทรเดช บาระมี และน้องชาย คนละ 1000 บาท นักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 1 โรงเรียนวัดหนองกระพี้ ซึ่งป่วยเป็นโรคสมองอักเสบจากหัดเยอรมัน ณ ที่บ้านพัก ตำบลบ้านหลวง อำเภอดอนตูม จังหวัดนครปฐม
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/03/IMG_1953-1024x768.jpeg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/03/IMG_1958-1024x768.jpeg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/03/IMG_1956-1024x768.jpeg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/03/IMG_1960-1024x768.jpeg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/03/IMG_1962-1024x769.jpeg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/03/IMG_1965-1024x769.jpeg)