![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/01/วัดกำแพงแสน_๒๔๐๑๐๘_77-1024x768.jpg)
วันจันทร์ที่ 8 มกราคม พ.ศ. 2567 ดร.ณัฎฐิกา ลิ้มเฉลิม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมให้กำลังใจ พร้อมทั้งเยี่ยมชมบรรยากาศการเรียนการสอน และพบปะพูดคุยกับผู้บริหารโรงเรียน คณะครู และนักเรียน ตามนโยบาย สพป.นครปฐม เขต 1 “นครแห่งการเรียนดีมีความสุข” โดยมี นางพิศมัย ถิ่นน้อย ผู้อำนวยการโรงเรียนวัดกำแพงแสน (สว่างวิทยาคาร) ให้การต้อนรับ ณ โรงเรียนวัดกำแพงแสน (สว่างวิทยาคาร) อำเภอกำแพงแสน จังหวัดนครปฐม
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/01/วัดกำแพงแสน_๒๔๐๑๐๘_78-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/01/วัดกำแพงแสน_๒๔๐๑๐๘_26-1024x576.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/01/วัดกำแพงแสน_๒๔๐๑๐๘_54-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/01/วัดกำแพงแสน_๒๔๐๑๐๘_63-1024x768.jpg)
รับชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่ https://photos.app.goo.gl/J7TDoneKbtj17q5X6