![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/07/LINE_ALBUM_วิธีเสกน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ฯ_240706_6-1024x598.jpg)
วันที่ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2567 เวลา 15.30 น. ดร.ณัฎฐิกา ลิ้มเฉลิม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 มอบหมายให้ นายมิน ประจวบวัน รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 พร้อมด้วย ข้าราชการกลุ่มพัฒนาครูและบุคลากรทางการศึกษา กลุ่มตรวจสอบภายในและกลุ่มกฎหมายฯ ร่วมพิธีเสกน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 โดยมี นายสุรศักดิ์ เจริญศิริโชติ ผู้ว่าราชการจังหวัดนครปฐม เป็นประธานในพิธีฯ ณ ลานจัน พระวิหารหลวง องค์พระปฐมเจดีย์ อำเภอเมืองนครปฐม จังหวัดนครปฐม
ชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่ https://photos.app.goo.gl/5ioWApNod537jdSW9
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/07/LINE_ALBUM_วิธีเสกน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ฯ_240706_8-1024x632.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/07/LINE_ALBUM_วิธีเสกน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ฯ_240706_26-1024x633.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/07/LINE_ALBUM_วิธีเสกน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ฯ_240706_14-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/07/LINE_ALBUM_วิธีเสกน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ฯ_240706_21-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/07/LINE_ALBUM_วิธีเสกน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ฯ_240706_11-1024x603.jpg)