![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/05/IMG_4682-1024x529.jpg)
วันจันทร์ที่ 6 พฤษภาคม พ.ศ. 2567 เวลา 10.00 น. ดร.ณัฎฐิกา ลิ้มเฉลิม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 มอบหมายให้ นายมิน ประจวบวัน พร้อมด้วย นางสาวฐาปนี พวงงาม นางสาวนิตยนันท์ อัครวรรณโรจน์ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 ร่วมพิธีเปิดกิจกรรม Kick Off โครงการสุขาดี มีความสุข ทุกโรงเรียนพร้อมกันทั่วประเทศกับส่วนกลาง ผ่านระบบออนไลน์ Zoom Meeting โดยมี พลตำรวจเอก เพิ่มพูน ชิดชอบ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ (รมว.ศธ.) เป็นประธานเปิดกิจกรรม Kick Off โครงการสุขาดี มีความสุข ของสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน (สพฐ.) โดย สพป.นครปฐม เขต 1 ได้รับจัดสรรงบประมาณ จำนวน 23 โรงเรียน โรงเรียนละ 10,000 บาท ซึ่งเป็นโรงเรียนในอำเภอเมืองนครปฐม 7 โรงเรียน อำเภอกำแพงแสน 10 โรงเรียน และอำเภอดอนตูม 6 โรงเรียน และได้กำหนดจุดจัดกิจกรรม Kick Off โครงการสุขาดี มีความสุข ผู้ร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ประกอบด้วย รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ผู้อำนวยการกลุ่มงาน ผู้บริหารสถานศึกษา ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา คณะกรรมการสถานศึกษาขั้นพื้นฐาน ตลอดจนนักเรียนและ ผู้ปกครอง ณ โรงเรียนวัดสระพัง อำเภอกำแพงแสน จังหวัดนครปฐม
รับชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่ https://photos.app.goo.gl/mNuJtSYJcQ4dyeLx7
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/05/IMG_4708-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/05/IMG_4711-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/05/IMG_4809-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/05/IMG_4783-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/05/IMG_4785-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/05/IMG_4770-1-1024x592.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/05/IMG_4851-1024x683.jpg)