วันจันทร์ที่ 11 มีนาคม พ.ศ. 2567 ดร.ณัฎฐิกา ลิ้มเฉลิม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 มอบหมายให้ ดร.ฐาปณี พวงงาม รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 ร่วมพิธีเปิดการอบรมหลักสูตร “ประวัติศาสตร์ชาติไทยและบุญคุณของพระมหากษัตริย์ไทย”ภายใต้โครงการสร้างและส่งเสริมพลเมืองดีตามรอยพระยุคลบาทด้านการศึกษาสู่การปฏิบัติ ปีงบประมาณ พ.ศ.2567 โดยมี นายสุรศักดิ์ เจริญศิริโชติ ผู้ว่าราชการจังหวัดนครปฐม เป็นประธานในพิธีเปิดการอบรมฯ ให้กับนักเรียน ข้าราชการครู และบุคลากรทางการศึกษา ณ ศาลาปฏิบัติธรรม 101 ปี หลวงพ่อสงัด อุคฺคเสโน วัดบางช้างเหนือ อำเภอสามพราน จังหวัดนครปฐม
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/03/13746-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/03/13751-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/03/13743-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/03/13748-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/03/13753-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/03/13752-1024x683.jpg)