![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/03/IMG_0652-1024x683.jpg)
วันพุธที่ 6 มีนาคม 2567 เวลา 09.00 น ดร.ณัฎฐิกา ลิ้มเฉลิม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 พร้อมด้วย ดร.ฐาปณี พวงงาม รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 ร่วมพิธีเปิดการฝึกอบรมผู้บังคับบัญชาลูกเสือจิตอาสาพระราชทาน ระดับสถานศึกษา และพิธีรับเข็มลูกเสือจิตอาสาพระราชทาน ผู้บังคับบัญชาลูกเสือจิตอาสาพระราชทาน ระดับสถานศึกษา ประจำจังหวัดนครปฐม โดยมี นายสุรศักดิ์ เจริญศิริโชติ ผู้ว่าราชการจังหวัดนครปฐม เป็นประธานในพิธีฯ เพื่อส่งเสริมให้ลูกเสือและบุคลากรทางการลูกเสือน้อมนำโครงการจิตอาสาพระราชทานมาเสริมสร้างจิตสำนึกความเป็นพลเมืองที่เข้มแข็งและบำเพ็ญประโยชน์ต่อชุมชนอย่างต่อเนื่องและยั่งยืน เป็นการถวายความจงรักภักดีแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวประมุขของคณะลูกเสือแห่งชาติ ณ ห้องประชุมพระพรหมเวที สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 อำเภอเมืองนครปฐม จังหวัดนครปฐม
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/03/IMG_0581-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/03/428702196_400172519278018_2642968455104556184_n-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/03/IMG_0596-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/03/429769113_724220409817989_1039735565299774337_n-1024x617.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/03/428710644_400172702611333_2217902962584176964_n-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/03/428678306_400174352611168_3616636714064063743_n-1024x683.jpg)
รับชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่ https://photos.app.goo.gl/5tfRm12y29UffL9q9
66