![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/05/IMG_5981-1024x683.jpg)
วันศุกร์ที่ 17 พฤษภาคม พ.ศ.2567 ดร.ณัฎฐิกา ลิ้มเฉลิม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 กล่าวต้อนรับ นายประยูร อินสกุล ปลัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ฯ ได้ให้เกียรติมาเป็นประธานกิจกรรม Kick Off แจกนมโรงเรียนให้แก่เด็กนักเรียนโรงเรียนบ้านอ้อกระทิง ปีการศึกษา 2567 เพื่อเสริมสร้างสารอาหารให้เด็กในวัยเรียน และเห็นว่าเด็กทุกคนต้องได้ดื่มนมที่มีคุณภาพ เป็นสารอาหารที่มีคุณค่าทางโภชนาการสูง อันจะส่งผลต่อพัฒนาการด้านต่าง ๆ ของเด็ก ณ โรงเรียนบ้านอ้อกระทิง อำเภอกำแพงแสน จังหวัดนครปฐม
รับชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/05/IMG_5971-1024x699.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/05/IMG_5961-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/05/IMG_5951-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/05/IMG_5949-1024x683.jpg)