![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/06/441236957_768407158834032_3804954826855808887_n-1024x682.jpg)
วันอังคารที่ 4 มิถุนายน 2567 ดร.ณัฎฐิกา ลิ้มเฉลิม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 มอบหมายให้ นางสาวฐาปณี พวงงาม รองผอ.สพป.นครปฐม เขต 1 ร่วมกิจกรรมเดิน วิ่ง ปั่นธงตราสัญลักษณ์ เฉลิมพระเกียรติ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 โดยมี นายสุรศักดิ์ เจริญศิริโชติ ผู้ว่าราชการจังหวัดนครปฐม เป็นประธานในพิธีรับมอบธงตราสัญลักษณ์เฉลิมพระเกียรติฯ จากจังหวัดราชบุรี นำโดย นายเกียรติศักดิ์ ตรงศิริ ผู้ว่าราชการจังหวัดราชบุรี ในกิจกรรมเดิน วิ่ง ปั่นธงตราสัญลักษณ์งานเฉลิมพระเกียรติ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 ในการนี้มี รองผู้ว่าราชการจังหวัด นายกเหล่ากาชาดจังหวัด หัวหน้าส่วนราชการ ข้าราชการและประชาชน ร่วมเคลื่อนขบวนเดิน วิ่ง ปั่นธงตราสัญลักษณ์ เฉลิมพระเกียรติฯ ออกจากบึงลาดโพธิ์ ไปตามเส้นทางถนนเพชรเกษม ผ่านหน้ามหาวิทยาลัยศิลปากร วิทยาเขตพระราชวังสนามจันทร์ เข้าสู่ถนนราชดำเนิน หรือถนนต้นสน ถึงองค์พระปฐมเจดีย์ รวมระยะทาง 8.5 กิโลเมตร
รับชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่ https://photos.app.goo.gl/jD9eBVoU9bTx7nkw5
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_4-มิถุนายน-เดินวิ่งปั่นธงตราสัญลักษณ์_240605_5-1024x668.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/06/797958_0-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/06/797957_0-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_4-มิถุนายน-เดินวิ่งปั่นธงตราสัญลักษณ์_240605_7-737x1024.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/06/797967_0-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_4-มิถุนายน-เดินวิ่งปั่นธงตราสัญลักษณ์_240605_1-1024x683.jpg)