![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/12/พิธีเปิดโครงการ-Open-House_๒๓๑๒๐๑_0-1024x473.jpg)
วันศุกร์ที่ 1 ธันวาคม พ.ศ.2566 ดร.ณัฎฐิกา ลิ้มเฉลิม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 เป็นประธานการเปิดโครงการ Open House และร่วมเสวนาพหุภาคีจังหวัดนครปฐม เพื่อให้การสนับสนุนโครงการ”ส่งเสริมการมีส่วนร่วมภาคประชาสังคมเพื่อพัฒนาคุณภาพการศึกษา หรือโครงการ ACCESS School” โดยสหภาพยุโรป (EU) และ Actionaid Internetional Thailand โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อพัฒนาผู้บริหาร ครู นักเรียน และส่งเสริมให้เครือข่ายภาคประชาสังคมเข้ามาอุดหนุนเสริมด้านการจัดการศึกษา เพื่อสร้างกลไกการทำงานของภาคประชาสังคม กับโรงเรียนขนาดเล็กให้มีประสิทธิภาพ และมีความยั่งยืนให้ดียิ่งขึ้น ณ อาคารอเนกประสงค์โรงเรียนบ้านหนองขาม อำเภอกำแพงแสน จังหวัดนครปฐม
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/12/พิธีเปิดโครงการ-Open-House_๒๓๑๒๐๑_1-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/12/พิธีเปิดโครงการ-Open-House_๒๓๑๒๐๑_2-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/12/พิธีเปิดโครงการ-Open-House_๒๓๑๒๐๑_3-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/12/พิธีเปิดโครงการ-Open-House_๒๓๑๒๐๑_11-1024x768.jpg)
รับชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่ https://photos.app.goo.gl/VYbPnTjr6bPeNF3v5