![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/03/977494_0-1024x473.jpg)
วันศุกร์ที่ 22 มีนาคม พ.ศ. 2567 เวลา 09.00 น. ดร.ณัฎฐิกา ลิ้มเฉลิม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 เป็นประธานกล่าวรายงาน พิธีเปิดโครงการการแข่งขันกีฬาเยาวชน ต่อต้านยาเสพติดของกลุ่มโรงเรียนปฐมนคร ประจำปี พ.ศ.2567 โดยมี นายจิรวัฒน์ สะสมทรัพย์ นายก อบจ.นครปฐม เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการการแข่งขันกีฬาเยาวชนฯ ระหว่างวันที่ 18 – 22 มีนาคม 2567 เพี่อเชี่อมความสัมพันธ์ไมตรี ให้เกิดความสามัคคีในหมู่คณะ และส่งเสริมให้รักการเล่นกีฬา เพื่อการมีสุขภาพร่างกายที่แข็งแรง และห่างไกลจากยาเสพติด ในการนี้มี นางอำไพ ลิ้มประสาท ผอ.โรงเรียนวัดไผ่ล้อม (พูลประชาอุปถัมภ์) ประทานกลุ่มโรงเรียนปฐมนคร คณะผู้บริหารสถานศึกษา ข้าราชการครู นักเรียน และบุคลากรทางการศึกษา เข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ ณ สนามกีฬาโรงเรียนวัดวังตะกู (เสรีเริงฤทธิ์อุปถัมภ์) อำเภอเมืองนครปฐม จังหวัดนครปฐม
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/03/LINE_ALBUM_กีฬากลุ่มโรงเรียนปฐมนคร_๒๔๐๓๒๒_25-1024x682.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/03/977496_0-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/03/LINE_ALBUM_กีฬากลุ่มโรงเรียนปฐมนคร_๒๔๐๓๒๒_26-1024x682.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/03/LINE_ALBUM_กีฬาปฐมนคร_๒๔๐๓๒๒_7-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/03/LINE_ALBUM_กีฬากลุ่มโรงเรียนปฐมนคร_๒๔๐๓๒๒_14-1024x690.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/03/LINE_ALBUM_กีฬากลุ่มโรงเรียนปฐมนคร_๒๔๐๓๒๒_15-1024x662.jpg)
รับชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่ https://photos.app.goo.gl/AdhpbX6nDymckL1d7