วันอังคาร ที่ 27 ธันวาคม 2565 ดร.พงษ์ศักดิ์ บันใดทอง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 มอบหมายให้นายมิน ประจวบวัน รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 เป็นประธานในพิธีเปิดอาคารเรียนหลังใหม่ และกิจกรรมทำบุญครบรอบวันก่อตั้ง 83 ปี ทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคีเพื่อการศึกษา โดยมีคณะกรรมการสถานศึกษา ผู้บริหารสถานศึกษา ครู นักเรียน ตลอดจนผู้นำชุมชน และผู้ปกครอง ร่วมในพิธี ณ.โรงเรียนบ้านรางอีเม้ย (ฮงบำรุงราษฎร์)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/12/พิธีการเปิดกิจกรรมทำบุญร.ร.บ้านหลังอีเม้ย_221228_0-1024x682.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/12/พิธีการเปิดกิจกรรมทำบุญร.ร.บ้านหลังอีเม้ย_221228_2-1024x682.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/12/พิธีการเปิดกิจกรรมทำบุญร.ร.บ้านหลังอีเม้ย_221228_3-1-1024x576.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/12/พิธีการเปิดกิจกรรมทำบุญร.ร.บ้านหลังอีเม้ย_221228_4-1024x576.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/12/พิธีการเปิดกิจกรรมทำบุญร.ร.บ้านหลังอีเม้ย_221228_5-1024x576.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/12/พิธีการเปิดกิจกรรมทำบุญร.ร.บ้านหลังอีเม้ย_221228_9-1024x682.jpg)
รับชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่ https://photos.app.goo.gl/vhZyypYoYKaNwQFG6