![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/02/960252-1024x667.jpg)
วันที่ 22 กุมภาพันธ์ พ.ศ.2567 ดร.ณัฎฐิกา ลิ้มเฉลิม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 มอบหมายให้ นางสาวนิตยนันท์ อัครวรรณโรจน์ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 เป็นประธานในพิธีเปิดงานเปิดบ้านวิชาการ NONGSUEA Opon house 2024 “วิชาการเด่น เรียนดี มีความสุข”ประจำปีการศึกษา 2566 เพื่อเป็นการเผยแพร่ผลงานของนักเรียน ตั้งแต่ระดับชั้นอนุบาล 2 – ชั้นประถมศึกษาปีที่ 6 โดยการจัดแสดงนิทรรศการการจัดการเรียนรู้ที่เน้นผู้เรียนมีส่วนร่วม (Active learning) ทักษะอาชีพ และการศึกษาพิเศษ ในการนี้มี คณะผู้บริหารสถานศึกษา ศึกษานิเทศก์ สพป.นครปฐม เขต 1 ผู้นำชุมชนฯ ข้าราชการครู นักเรียน และบุคลากรทางการศึกษา เข้าร่วมพิธีเปิดกิจกรรมในครั้งนี้ ณ อาคารอเนกประสงค์ โรงเรียนวัดหนองเสือ (เรืองวิทนานุกูล) อำเภอเมืองนครปฐม จังหวัดนครปฐม
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/02/960244-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/02/960246-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/02/960249-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/02/18-1024x576.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/02/10-1-1024x642.jpg)
รับชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่ https://photos.app.goo.gl/jtbkWsMn3xyQKAyJ7