![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/01/กิจกรรมวันเด็กวัดประชาบำรุงราษฎร์_๒๔๐๑๑๓__12-1024x473.jpg)
วันเสาร์ที่ 13 มกราคม พ.ศ.2567 ดร.ณัฎฐิกา ลิ้มเฉลิม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 เป็นประธานในพิธีเปิดงานวันเด็กแห่งชาติ ประจำปี 2567 “มองโลกกว้าง คิดสร้างสรรค์ เคารพความแตกต่าง ร่วมกันสร้างประชาธิปไตย” จัดโดย พระราชมงคลวชิราคม (หลวงปู่แผ้ว ปวโร) เจ้าอาวาสวัดประชาราษฎ์บำรุง(วัดรางหมัน) ร่วมกับ องค์การบริหารส่วนตำบลรางพิกุล อำเภอกำแพงแสน จังหวัดนครปฐม ในโอกาสนี้ พระราชมงคลวชิราคม (หลวงปู่แผ้ว ปวโร) เจ้าอาวาสวัดประชาราษฎบำรุง ได้มอบทุนการศึกษาให้โรงเรียนในสังกัด สพป.นครปฐม เขต 1 จำนวน 19 ทุน โรงเรียนทุนละ 10,000 บาท และมอบของขวัญให้กับเด็กๆที่มาร่วมงาน ในการนี้มี ผู้นำชุมชน แขกผู้มีเกียรติ ผู้บริหารสถานศึกษา ศึกษานิเทศก์ สพป.นครปฐม เขต 1 คณะครู และนักเรียน เข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้เป็นจำนวนมาก ณ วัดประชาราษฎบำรุง (วัดรางหมัน) ตำบลรางพิกุล อำเภอกำแพงแสน จังหวัดนครปฐม
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/01/กิจกรรมวันเด็กวัดประชาบำรุงราษฎร์_๒๔๐๑๑๓__13-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/01/กิจกรรมวันเด็กวัดประชาบำรุงราษฎร์_๒๔๐๑๑๓__14-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/01/กิจกรรมวันเด็กวัดประชาบำรุงราษฎร์_๒๔๐๑๑๓__15-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/01/กิจกรรมวันเด็กวัดประชาบำรุงราษฎร์_๒๔๐๑๑๓__18-1024x473.jpg)
รับชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่ https://photos.app.goo.gl/5D36cV5ipN5hbfLt9