วันศุกร์ที่ 12 มกราคม พ.ศ. 2567 เวลา 09.00 น. ดร.ณัฎฐิกา ลิ้มเฉลิม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 เป็นประธานในพิธีเปิดงานกิจกรรมวันเด็กแห่งชาติ และการแข่งขันกีฬาสีภายใน ต้านภัยยาเสพติด ประจำปีการศึกษา 2566 เพื่อฝึกให้นักเรียนเป็นผู้มีน้ำใจเป็นนักกีฬา รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย มีความสามัคคีในหมู่คณะ และส่งเสริมให้นักเรียนรักการเล่นกีฬา โดยมี นางอำไพ ลิ้มประสาท ผู้อำนวยการโรงเรียนวัดไผ่ล้อม (พูลประชาอุปถัมภ์) คณะครู และนักเรียน ให้การต้อนรับ ณ โรงเรียนวัดไผ่ล้อม (พูลประชาอุปถัมภ์) อำเภอเมืองนครปฐม จังหวัดนครปฐม
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/01/LINE_ALBUM_พิธีเปิดงานวันเด็กแห่งชาติ-ร.ร.วัดไผ่ล้อม_๒๔๐๑๑๒_15-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/01/LINE_ALBUM_พิธีเปิดงานวันเด็กแห่งชาติ-ร.ร.วัดไผ่ล้อม_๒๔๐๑๑๒_14-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/01/LINE_ALBUM_พิธีเปิดงานวันเด็กแห่งชาติ-ร.ร.วัดไผ่ล้อม_๒๔๐๑๑๒_13-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/01/LINE_ALBUM_พิธีเปิดงานวันเด็กแห่งชาติ-ร.ร.วัดไผ่ล้อม_๒๔๐๑๑๒_11-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/01/LINE_ALBUM_พิธีเปิดงานวันเด็กแห่งชาติ-ร.ร.วัดไผ่ล้อม_๒๔๐๑๑๒_10-1024x473.jpg)
รับชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่ https://photos.app.goo.gl/b2MnmAFaudMaFhd36