วันจันทร์ที่ 27 มีนาคม 2566 นายมิน ประจวบวัน รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 เป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขันกีฬา – กรีฑานักเรียนกลุ่มโรงเรียนกำแพงแสน 1 ปีการศึกษา 2565 เพื่อส่งเสริมการออกกำลังกาย ให้มีสุขภาพแข็งแรง และเป็นการสร้างความสัมพันธภาพที่ดี ระหว่างครู บุคลากร และนักเรียน โดยมี คณะผู้บริหารการศึกษา ผู้บริหารสถานศึกษา ผู้นำชุมชน ครู และนักเรียนในกลุ่มโรงเรียนกำแพงแสน 1 เข้าร่วมเปิดการแข่งขันในครั้งนี้ ณ.สนามกีฬาโรงเรียนวัดประชาราษฎร์บำรุง อำเภอกำแพงแสน จังหวัดนครปฐม
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/03/270366การแข่งขันกีฬา-กรีฑานักเรียนกลุ่มกำแพง-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/03/270366การแข่งขันกีฬา-กรีฑานักเรียนกลุ่มกำแพง_2-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/03/270366การแข่งขันกีฬา-กรีฑานักเรียนกลุ่มกำแพง_5-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/03/270366การแข่งขันกีฬา-กรีฑานักเรียนกลุ่มกำแพง_4-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/03/270366การแข่งขันกีฬา-กรีฑานักเรียนกลุ่มกำแพง_6-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/03/270366การแข่งขันกีฬา-กรีฑานักเรียนกลุ่มกำแพง_8-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/03/270366การแข่งขันกีฬา-กรีฑานักเรียนกลุ่มกำแพง_9-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/03/270366การแข่งขันกีฬา-กรีฑานักเรียนกลุ่มกำแพง_10-1024x473.jpg)