วันที่่ 22 มีนาคม 2566 เวลา 09.00 น. ดร.พงษ์ศักดิ์ บรรใดทอง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 เป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขันกีฬานักเรียนกลุ่มโรงเรียนพระปฐมเจดีย์ เพื่อเป็นการสร้างความสัมพันธภาพที่ดี ระหว่างครู บุคลากร และนักเรียนในกลุ่มให้ รูัแพ้ รู้ชนะ รู้อภัย โดยมีโรงเรียนในกลุ่มเข้าร่วมการแข่งขันจำนวน 10 โรงเรียนดังนี้ โรงเรียนวัดพระปฐมเจดีย์ โรงเรียนวัดโพรงมะเดื่อ โรงเรียนวัดหุบรัก โรงเรียนวัดศรีวิสารวาจา โรงเรียนวัดบ้านยาง โรงเรียนบ้านลำพยา โรงเรียนบ้านหนองหิน โรงเรียนบ้านหนองกะโดน โรงเรียนบ้านคอวัง และโรงเรียนบ้านคลองยาง ณ.ลานสนามกีฬาโรงเรียนวัดพระปฐมเจดีย์ อำเภอเมืองนครปฐม จังหวัดนครปฐม
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/03/วิธีเปิดการแข่งขันกีฬานักเรียนกลุ่มโรงเ_0-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/03/วิธีเปิดการแข่งขันกีฬานักเรียนกลุ่มโรงเ_1-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/03/วิธีเปิดการแข่งขันกีฬานักเรียนกลุ่มโรงเ_2-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/03/วิธีเปิดการแข่งขันกีฬานักเรียนกลุ่มโรงเ_7-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/03/วิธีเปิดการแข่งขันกีฬานักเรียนกลุ่มโรงเ_5-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/03/วิธีเปิดการแข่งขันกีฬานักเรียนกลุ่มโรงเ_6-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/03/วิธีเปิดการแข่งขันกีฬานักเรียนกลุ่มโรงเ_8-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/03/วิธีเปิดการแข่งขันกีฬานักเรียนกลุ่มโรงเ_9-1024x473.jpg)
รับชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่ https://photos.app.goo.gl/Vmwq3rqGLZj7CH4963