![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/12/สามง่าม_๒๓๑๒๐๒_38-1024x768.jpg)
วันเสาร์ที่ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2566 ดร.ณัฎฐิกา ลิ้มเฉลิม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 เป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 71 กลุ่มโรงเรียนดอนตูม ประจำปีการศึกษา 2566 โดยมี นายเอกชัย ค้าผล ประธานกลุ่มโรงเรียนดอนตูม นายอำนวย ป้อมน้อย ผู้อำนวยการโรงเรียนวัดสามง่าม (คงทองอนุสรณ์) และคณะผู้บริหารสถานศึกษา ให้การต้อนรับ และนำเยี่ยมชมกิจกรรมการแสดง/การแข่งขันของนักเรียน เพื่อคัดเลือกตัวแทนเข้าร่วมการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 71 ประจำปีการศึกษา 2566 ระดับเขตพื้นที่การศึกษาต่อไป ในการนี้มี นางศศิกานดา ศุภภูดล ศึกษานิเทศก์ชำนาญการ คณะผู้อำนวยการสถานศึกษาในสังกัด ข้าราชการครู นักเรียน และบุคลากรทางการศึกษา เข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ ณ หอประชุมอเนกประสงค์โรงเรียนวัดสามง่าม (คงทองอนุสรณ์) อำเภอดอนตูม จังหวัดนครปฐม
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/12/สามง่าม_๒๓๑๒๐๒_2-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/12/890562-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/12/สามง่าม_๒๓๑๒๐๒_40-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/12/สามง่าม_๒๓๑๒๐๒_0-1024x564.jpg)
รับชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่ https://photos.app.goo.gl/DYrr4bZwL5AYYTCv8