วันที่ 2 พฤษภาคม 2566 กลุ่มนโยบายและแผน ได้จัดประชุมเชิงปฏิบัติการโครงการจัดทำระบบบัญชีการศึกษาขั้นพื้นฐาน ของสพป.นครปฐม เขต 1 รุ่นที่ 1 โดย ดร.พงษ์ศักดิ์ บรรใดทอง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 ได้ให้เกียรติเป็นประธานกล่าวเปิดการประชุม และนางสาวอุษา ใหญ่ไล้บาง เป็นผู้กล่าวรายงานวัตถุประสงค์ของการประชุมครั้งนี้ เพื่อพัฒนาบุคลากรผู้รับผิดชอบการรายงานระบบบัญชีการศึกษาขั้นพื้นฐาน ให้มีความรู้ ความเข้าใจ และสามารถรายงานข้อมูลระบบบัญชีผ่านเว็บไซต์ที่กำหนดได้อย่างมีประสิทธิภาพ การประชุมแบ่งออกเป็น 2 รุ่น ๆ ละ 1 วัน ๆ ละ 60 โรงเรียน ๆ ละ 1 คน บุคลากรที่รับผิดชอบในระดับสถานศึกษาที่เข้าประชุมในวันนี้ ได้แก่ กลุ่มโรงเรียนบูรพาศึกษา กลุ่มโรงเรียนพระปฐมเจดีย์ กลุ่มโรงเรียนเมืองนครปฐม กลุ่มโรงเรียนปฐมนคร และกลุ่มโรงเรียนดอนตูม พร้อมทั้งได้เชิญ นางสมหมาย ดอกจันทน์ ผู้อำนวยการหน่วยตรวจสอบภายใน สพป.นครปฐม เขต 1 เป็นวิทยากรในการบรรยายให้ความรู้ในครั้งนี้ ณ ห้องประชุมพระพรหมเวที สพป.นครปฐม เขต 1
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/ประชุมระบบบัญชี-รุ่นที่-1-วันที่-2-พ.ค-66_๒๓๐๕๐๒_181-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/ประชุมระบบบัญชี-รุ่นที่-1-วันที่-2-พ.ค-66_๒๓๐๕๐๒_183-768x1024.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/ประชุมระบบบัญชี-รุ่นที่-1-วันที่-2-พ.ค-66_๒๓๐๕๐๒_3-1024x498.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/ประชุมระบบบัญชี-รุ่นที่-1-วันที่-2-พ.ค-66_๒๓๐๕๐๒_22-1024x498.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/ประชุมระบบบัญชี-รุ่นที่-1-วันที่-2-พ.ค-66_๒๓๐๕๐๒_116-1024x498.jpg)
รับชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่ https://photos.app.goo.gl/tqt3wxLYUJWRynxz9