วันที่ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2566 กลุ่มนิเทศ ติดตาม และประเมินผลการจัดการศึกษา สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต ๑ โดยศน.ศศิกานดา ศุภภูดล ซึ่งได้ลงพื้นที่ เข้านิเทศโรงเรียนอนุบาลกำแพงแสน โรงเรียนวัดประชาราษฎร์บำรุง และโรงเรียนบ้านห้วยด้วน ในการนิเทศ ติดตาม การจัดการศึกษา ความพร้อมการเปิดภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2566 เพื่อให้การนิเทศการศึกษาเป็นเครื่องมือในการขับเคลื่อนคุณภาพการศึกษาของโรงเรียนอย่างต่อเนื่องและมีประสิทธิภาพ โดยมีประเด็นการนิเทศตามนโยบาย 4 ด้าน ได้แก่ ด้านการจัดการเรียนการสอน ด้านการบริหารจัดการงบประมาณ ด้านโอกาส และความปลอดภัย และประเด็นบูรณาการอื่นๆ ตามบริบทของโรงเรียน นอกจากนี้ยังได้ให้กำลังใจในการขับเคลื่อนคุณภาพการจัดการศึกษา สรุปได้ว่า ทั้ง 3 โรงเรียนมีความพร้อมในการเปิดภาคเรียนที่ 1/2566 ครบทุกด้านอย่างดีมาก
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/S__9371840-scaled.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/S__9371843-scaled.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/S__9371844.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/S__9371839-scaled.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/S__9371842-1-scaled.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/S__9371829.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/S__9371827.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/S__9371816.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/S__9371815.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/S__9371814.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/S__9371819-scaled.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/S__9371846.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/S__9371810-1.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/S__9371837-scaled.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/S__9371836.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/S__9371826.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/S__9371825.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/S__9371824-scaled.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/S__9371852.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/S__9371823-scaled.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/S__9371820-scaled.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/S__9371818-scaled.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/S__9371812.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/S__9371817-scaled.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/S__9371831.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/S__9371860-scaled.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/S__9371834.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/ww-scaled.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/S__9371859-scaled.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/S__9371832.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/S__9371830.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/S__9371853.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/S__9371856.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/S__9371857-scaled.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/S__9371851.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/S__9371850.jpg)