วันที่ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2567 ดร.ณัฎฐิกา ลิ้มเฉลิม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 มอบหมายให้ ดร.ฐาปณี พวงงาม รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 ผอ.สุวภัทร สุพลจิตร ประธานกลุ่มโรงเรียนเมืองนครปฐม นางศิริพร กู้วัฒนะ นักวิชาการศึกษาชำนาญการ และนางสาวพชรพรรณ นิมิตมั่น ศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ นิเทศติดตามความพร้อมในการเปิดเรียน ภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2567 กลุ่มอำเภอดอนตูม จำนวน 2 โรงเรียน คือ 1. โรงเรียนวัดลำเหย และ 2.โรงเรียนวัดทุ่งสีหลง เพื่อขับเคลื่อนให้ทุกโรงเรียนในสังกัด สพป. นครปฐม เขต 1 ได้พัฒนาตามนโยบายมาตรการ 5 เปลี่ยน คือ 1) เปลี่ยนความปลอดภัย 2) เปลี่ยนความเท่าเทียม 3) เปลี่ยนการสอน 4) เปลี่ยนการบริหาร และ 5) เปลี่ยนคุณภาพ ขับเคลื่อนนโยบายสุขาดี มีความสุข เพื่อให้ สพป.นครปฐม เขต 1 เป็นนครแห่งการเรียนดี และมีความสุข พร้อมทั้งให้กำลังใจครูและบุคลากรทางการศึกษา ในการพัฒนาด้านต่างๆ ของโรงเรียนให้มีคุณภาพต่อไป
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/05/6-1-300x225.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/05/7-1-300x225.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/05/9-1-300x225.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/05/10-1-300x225.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/05/21-225x300.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/05/17-1-225x300.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/05/13-1-225x300.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/05/16-300x225.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/05/20-1-225x300.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/05/19-1-225x300.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/05/22-300x225.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/05/11-1-300x225.jpg)