วันที่ 18 พฤษภาคม 2566 กลุ่มนิเทศฯ สพป.นครปฐม เขต 1 ได้นิเทศความพร้อมในการเปิดเรียน ภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2566 โดยมี ศน.ยุพา ทรัพย์อุไรรัตน์ และศน.กรรณิกา จันทร์หงษ์ ศึกษานิเทศก์ สพป.นครปฐมเขต 1 เข้านิเทศความพร้อมในการเปิดเรียน ของโรงเรียนกลุ่มกำแพงแสน 2 ดังนี้ โรงเรียนวัดลาดหญ้าไทร โรงเรียนบ้านอ้อกระทิง โรงเรียนวัดปลักไม้ลาย และโรงเรียนบ้านหลักเมตร พบว่าทั้ง 4 โรงเรียนมีความพร้อมในการเปิดเรียน ทั้งในด้านการจัดการเรียนการสอน ด้านการบริหารจัดการงบประมาณ ด้านโอกาส และด้านความปลอดภัย เพื่อเตรียมพร้อมในการส่งเสริมและสนับสนุนการเรียนรู้ของผู้เรียนได้อย่างเต็มศักยภาพ
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/S__50954293-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/S__50954289-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/S__16818198-1024x576.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/S__16818193-1024x576.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/S__16818196-1024x576.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/S__16507106-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/S__16507108-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/S__16507110-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/S__50954292-1024x768.jpg)