วันจันทร์ที่ 10 กรกฎาคม 2566 ศน.พัตรา เมฆประยูร ศน.ณัฐิกา สุริยาวงษ์ และศน.ศศิกานดา ศุภภูดล ศึกษานิเทศก์ สพป.นครปฐม เขต 1 ให้บริการวิชาการในการติดตาม การดำเนินการตาม วPA ของคณะครูโรงเรียนบ้านดอนซาก โดยมีผอ.ณัฐรดา จิตรแก้วดี อำนวยการโรงเรียนบ้านดอนซาก และคณะครู ให้การต้อนรับและดูแลทีมศึกษานิเทศก์เป็นอย่างดียิ่ง การดำเนินการนิเทศ ติดตาม ในครั้งนี้ คุณครูนำเครื่องมือที่จะใช้ในการดำเนินการตามประเด็นท้าทายที่ตนเอง ทำ MOU ไว้กับท่านผู้อำนวยการโรงเรียนให้ตรวจสอบ และให้ข้อเสนอแนะ มีครูบางส่วนได้ดำเนินการตามประเด็นท้ายทายไปบ้างแล้ว ผลของการนิเทศพบว่า คุณครูมีความก้าวหน้า มีผลงานนำเสนอศึกษานิเทศก์ทุกคน ทุกครั้ง ที่ได้มาเยี่ยมเยือนคุณครูมีพัฒนาการที่ดีเสมอ มีความตั้งใจ และมุ่งมั่นที่จะพัฒนานักเรียน และวิชาชีพของตนเอง ขอบคุณท่านผู้อำนวยการโรงเรียนที่เห็นถึงความสำคัญมุ่งมั่นพัฒนาคุณครู สู่การพัฒนานักเรียน
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/07/655526-1024x576.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/07/655522-1024x576.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/07/655504-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/07/655517-576x1024.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/07/ฉบับที่-27-724x1024.png)