![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/08/827698-1024x473.jpg)
วันที่ 10 สิงหาคม 2566 เวลา 09.00 น.ดร.พงษ์ศักดิ์ บรรใดทอง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 เป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขันกีฬานักเรียน กลุ่มโรงเรียนกำแพงแสน 4 ปีการศึกษา 2566 พร้อมด้วย นายมิน ประจวบวัน รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 เพื่อเป็นการส่งเสริมให้นักเรียนได้ออกกำลังกาย พัฒนาทักษะร่างกายในด้านการแข่งขันกีฬา โดยมี นางสินีนาฏ จันทวาท ผู้อำนวยการโรงเรียนวัดทะเลบก ประธานกลุ่มโรงเรียนกำแพงแสน 4 ได้ให้การต้อนรับและกล่าวรายงาน การจัดการแข่งขันกีฬานักเรียน กลุ่มโรงเรียนกำแพงแสน 4 ในการนี้ คณะผู้บริหารการศึกษา ผู้บริหารสถานศึกษา ผู้นำชุมชน ครู และนักเรียนในกลุ่มโรงเรียนกำแพงแสน 4 เข้าร่วมเปิดการแข่งขันกีฬานักเรียนในครั้งนี้ จำนวน 12 โรงเรียน ณ สนามกีฬาโรงเรียนวัดสระสี่มุม อำเภอกำแพงแสน จังหวัดนครปฐม
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/08/366373521_5679789165458008_6150064925997319967_n-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/08/365857331_5679790138791244_4836645572575613313_n-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/08/366360053_5679790425457882_3937590451251680625_n-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/08/366078421_5679791115457813_6472823667461395035_n-1-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/08/366319979_5679794738790784_7138048641624624990_n-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/08/366342178_5679794882124103_2742651679087254720_n-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/08/366265818_5679790775457847_1904117970608676106_n-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/08/366351941_5679795165457408_7856008160005432263_n-1024x683.jpg)
รับชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่ https://photos.app.goo.gl/xUwbDhftFkiSXg1u8