วันอาทิตย์ที่ 9 กรกฎาคม 2566 ดร.ฐาปณี พวงงาม รอง ผอ.สพป.นครปฐม เขต 1 เป็นประธานในการอบรมเชิงปฏิบัติการ “โครงการเสริมสร้างคุณธรรม จริยธรรมและธรรมาภิบาลในสถานศึกษา (โครงการโรงเรียนสุจริต)” มีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริม สนับสนุนให้ครู ผู้บริหาร และนักเรียน มีความตระหนักรู้ เกิดจิตสำนึกในความเป็นพลเมืองที่ดีตามคุณลักษณะ 5 ประการของโรงเรียนสุจริต ในวันที่ 9 กรกฎาคม พ.ศ. 2566 ณ ห้องประชุมพระพรหมเวที สพป.นครปฐม เขต 1 โดยมี ศน.มณียา จิตธิวงษ์ เป็นผู้รับผิดชอบและบริหารโครงการ ทั้งนี้ ศน.จรรยาพร ยอดแก้ว ผอ.กลุ่มนิเทศฯ และทีมศึกษานิเทศก์ ช่วยดำเนินการโครงการอย่างเข้มแข็ง คุณครูได้รับความรู้จากวิทยากรผู้เชี่ยวชาญ ดร.พนม เข็มเงิน ผอ.เชี่ยวชาญ โ่่รงเรียนวัดบ่อกรุ สพป.สุพรรณบุรี เขต 3 และทีมงาน การอบรมเป็นไปด้วยความสนุกสนาน และเห็นแนวทางที่ปฏิบัติได้จริง
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/07/LINE_ALBUM_อบรลเชิงปฏิบัติการโครงการโรงเรียนสุจ_51-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/07/LINE_ALBUM_อบรลเชิงปฏิบัติการโครงการโรงเรียนสุจ_32-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/07/LINE_ALBUM_อบรลเชิงปฏิบัติการโครงการโรงเรียนสุจ_2-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/07/LINE_ALBUM_อบรลเชิงปฏิบัติการโครงการโรงเรียนสุจ_19-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/07/LINE_ALBUM_อบรลเชิงปฏิบัติการโครงการโรงเรียนสุจ_141-768x1024.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/07/LINE_ALBUM_อบรลเชิงปฏิบัติการโครงการโรงเรียนสุจ_949-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/07/LINE_ALBUM_อบรลเชิงปฏิบัติการโครงการโรงเรียนสุจ_196-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/07/LINE_ALBUM_อบรลเชิงปฏิบัติการโครงการโรงเรียนสุจ_783-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/07/ฉบับที่-26-724x1024.png)