วันที่ 25 – 26 ตุลาคม 2565 ดร.พงษ์ศักดิ์ บรรใดทอง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 พร้อมด้วย นายมิน ประจวบวัน รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 นำทีมบุคลากรในสังกัดและผู้บริหารสถานศึกษาเข้าร่วมการอบรมเชิงปฏิบัติการเพื่อเสริมสร้างกลุ่มผู้นำองค์ความรู้สู่การเปลี่ยนแปลงด้านการบริหารงานบุคคลของข้าราชการครู และบุคลากรทางการศึกษา (PA Support Team) รุ่นที่ 5 ที่จัดขึ้นโดยสำนักพัฒนาระบบบริหารงานบุคคลและนิติการ กลุ่มวิจัยและพัฒนาการบริหารทรัพยากรบุคคล สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน เพื่อเสริมสร้างความรู้ ความเข้าใจและสร้างเขือข่ายในระดับเขตพื้นที่การศึกษาในการสื่อสารและการถ่ายทอดองดค์ความรู้เกี่ยวกับหลักเกณฑ์และวิธีการที่เกี่ยวข้องกับการบริหารงานบุคคลของข้าราชการและบุคลากรทางการศึกษา ให้กับข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ณ โรงแรมบางกอกพาเลส กรุงเทพมหานคร
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/10/6.กลุ่มพัฒนาครูฯ_๒๒๑๐๒๖_1-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/10/6.กลุ่มพัฒนาครูฯ_๒๒๑๐๒๖_0-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/10/6.กลุ่มพัฒนาครูฯ_๒๒๑๐๒๖_3-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/10/6.กลุ่มพัฒนาครูฯ_๒๒๑๐๒๖_4-1024x768.jpg)