การอบรมเชิงปฏิบัติการขั้นพื้นฐาน โครงการบ้านนักวิทยาศาสตร์น้อยประเทศไทย ระดับประถมศึกษา รุ่นที่ 2 ดำเนินมาถึงวันที่สอง (18 มิ.ย. 2566) ทีมวิทยากรจัดกิจกรรมให้ครูทั้งคิด ทั้งออกแบบ เพื่อมุ่งหวังการจัดกิจกรรมการเรียนรู้ ตามแนวทางของโครงการบ้านนักวิทยาศาสตร์น้อย ให้เกิดขึ้นในห้องเรียนอย่างแท้จริง
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/06/ฉบับที่-3-724x1024.png)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/06/งาสรา-768x1024.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/06/12365-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/06/swf-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/06/88-1-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/06/ฟกดดเ้เ-1024x768.jpg)