วันเสาร์ที่ 17 มิถุนายน 2566
การอบรมเชิงปฏิบัติการขั้นพื้นฐาน โครงการบ้านนักวิทยาศาสตร์น้อยประเทศไทย ระดับประถมศึกษา รุ่นที่ 2 ได้รับเกียรติจาก ดร.ฐาปณี พวงงาม รองผอ.สพป.นครปฐม เขต 1 เป็นประธานเปิดการอบรมโดยมี นางจรรยาพร ยอดแก้ว ผอ.กลุ่มนิเทศฯ นำกล่าวรายงานการอบรม ทังนี้ ทีมศึกษานิเทศก์ และทีมวิทยากรเตรียมกิจกรรมการเรียนรู้เพื่อพัฒนาศักยภาพผู้นำเครือข่ายท้องถิ่น LN และพัฒนาครูประถมศึกษา ให้สามารถจัดการเรียนรู้วิทยาศาสตร์เชิงปฏิบัติการ ตามปรัชญาการเรียนรู้ของโครงการ ทั้ง 2 วัน (17-18 มิ.ย. 2566)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/06/ฉบับที่-2-1-724x1024.png)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/06/D6EF1A0E-346F-465C-B6AC-D6D3FEBEC23D-L0-001-1-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/06/unnamed-file-2-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/06/unnamed-file-3-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/06/e-1-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/06/666-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/06/22-4-1024x768.jpg)