![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/06/IMG_9912_Original-1024x683.jpeg)
วันศุกร์ที่ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2567 เวลา 09.00 น.ณ ห้องประชุมข้าวตอก สพป.นครปฐม เขต 1 ดร.ณัฎฐิกา ลิ้มเฉลิม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 เป็นประธานในการเปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการการพัฒนาและส่งเสริมการจัดการเรียนรู้ด้วยสื่อดิจิทัล ระดับการศึกษาขั้นพื้นฐาน OBEC Content Center ผ่านระบบโปรแกรม Google Meet Online โดยมี นายมิน ประจวบวัน รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 (กล่าวรายงานการอบรมฯ) พร้อมด้วยคณะศึกษานิเทศก์ นางพัตรา เมฆประยูร ศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ และนางปานทิพย์ ดอนขันไพร ศึกษานิเทศก์ชำนาญการ (วิทยากรบรรยาย) มีวัตถุประสงค์ เพื่อให้การขับเคลื่อนการจัดการเรียนรู้ด้วยผ่านแพลตฟอร์มการเรียนรู้เทคโนโลยีดิจิทัล ระดับการศึกษาขั้นพื้นฐาน และเพื่อให้ความรู้ความเข้าใจในการเรียนรู้ด้วยสื่อเทคโนโลยีดิจิทัล ผ่านระบบคลังสื่อเทคโนโลยีดิจิทัล ระดับการศึกษาขั้นพื้นฐาน OBEC Content Center มีผู้เข้าร่วมการอบรมในครั้งนี้จำนวน 190 ราย
ชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่ https://photos.app.goo.gl/hs7w4a12EiaT7NT9A
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/06/IMG_9888-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/06/IMG_9867_Original-1024x683.jpeg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/06/IMG_9872_Original-1024x683.jpeg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/06/IMG_9878_Original-1024x683.jpeg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/06/IMG_9921_Original-1024x683.jpeg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/06/IMG_9918_Original-1024x683.jpeg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/06/IMG_9926_Original-1024x683.jpeg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/06/IMG_9896_Original-1024x683.jpeg)