![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/04/IMG_3356-1024x683.jpg)
วันอังคารที่ 23 เมษายน พ.ศ. 2567 เวลา 09.00 น. ห้องประชุมพระพรหมเวที สพป.นครปฐม เขต 1 ดร.ณัฎฐิกา ลิ้มเฉลิม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 เป็นประธานเปิดการอบรมพัฒนาบุคลากรตามโครงการพัฒนางาน การเขียนรายงานการปฏิบัติงาน และการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ด้วยเทคโนโลยีดิจิทัล พร้อมด้วย นายมิน ประจวบวัน และนางสาวนิตยนันท์ อัครวรรณโรจน์ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 ได้นำข้าราชการ เจ้าหน้าที่ และบุคลากรในสังกัด สพป.นครปฐม เขต 1 เช้าร่วมการอบรมฯในครั้งนี้ โดยมี การให้ความรู้ ฝึกปฏิบัติในการใช้แอปพลิเคชั่นต่างๆที่สามารถนำมาใช้ในการพัฒนางานได้ โดยเฉพาะการใช้แอปฯ Padlet ที่จะช่วยให้เกิดการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ และการจัดการความรู้ การสร้างชิ้นงานด้วยแอปฯ CANVA และการทำคลิปวีดีโอสั้นด้วยแอปฯ CapCut เพื่อนำความรู้และประสบการณ์ที่ได้รับจากการอบรมฯไปประยุกต์ใช้ในการสร้างสรรค์พัฒนางานต่อไป
รับชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่ https://photos.app.goo.gl/TiQb8PU6bEUrYfEy5
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/04/IMG_3359-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/04/IMG_3343-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/04/IMG_3284-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/04/IMG_3291-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/04/IMG_3296-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/04/IMG_3294-1024x683.jpg)