![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/04/IMG_3105-1024x683.jpg)
วันจันทร์ที่ 22 เมษายน พ.ศ.2567 ดร.ณัฎฐิกา ลิ้มเฉลิม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 เป็นประธานในพิธีเปิดการอบรมการพัฒนาคุณธรรม จริยธรรม และ จรรยาบรรณวิชาชีพครู และบุคลากรทางการศึกษา ประจำปีงบประมาณ 2567 รุ่นที่ 2 โดยมี นายมิน ประจวบวัน รองผอ.สพป.นครปฐม เขต 1 กล่าวรายงานการอบรมฯ โดยมีวัตถุประสงค์ 1.เพื่อพัฒนาสมรรถนะ ทักษะที่จำเป็นต่อการปฏิบัติงาน รวมทั้งทักษะที่จำเป็นในการดำเนินชีวิตประจำวัน 2.เพื่อให้ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาในสังกัด มีขีดความสามารถด้านคุณธรรม จริยธรรม และ จรรยาบรรณต่อวิชาชีพ ที่สามารถปฏิบัติงานตามบทบาทหน้าที่ ที่ได้รับมอบหมายได้อย่างมีประสิทธิภาพ 3.เพื่อส่งเสริมให้ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษารักษาไว้ซึ่งคุณธรรม จริยธรรม และ จรรยาบรรณวิชาชีพที่ดี ในการปฏิบัติงานของตน และเป็นแบบอย่างแก่นักเรียนและบุคคลทั่วไป ในการนี้ได้รับเกียรติจาก พระครูปลัดสิทธิวัฒน์ (หลวงพ่อน้ำฝน) เจ้าอาวาสวัดไผ่ล้อม เป็นวิทยากรผู้บรรยายพิเศษในหัวข้อ คุณธรรม จริยธรรม ที่สำคัญในวิชาชีพครู สำหรับครูผู้สอนกลุ่มสาระวิชาสังคมศึกษาฯในรุ่นที่ 2 จำนวน 80 คน ณ ห้องประชุมพระพรหมเวที สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 อำเภอเมืองนครปฐม จังหวัดนครปฐม
รับชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่ https://photos.app.goo.gl/MTYHhtqZ5HQAn4D2A
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/04/LINE_ALBUM_การอบรมพัฒนาคุณธรรมจริยธรรม_๒๔๐๔๒๒_18-1024x944.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/04/LINE_ALBUM_การอบรมพัฒนาคุณธรรมจริยธรรม_๒๔๐๔๒๒_16-1024x996.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/04/IMG_3193-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/04/IMG_3200-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/04/LINE_ALBUM_การอบรมพัฒนาคุณธรรมจริยธรรม_๒๔๐๔๒๒_2-1024x471.jpg)