การคัดเลือกบุคคลเพื่อเป็นครูผู้สอนชาวต่างชาติหรือครูผู้สอนชาวไทยเพื่อสอนวิชาภาษาอังกฤษ ตามโครงการพัฒนาคุณภาพครูสู่ศตวรรษที่ 21 ปีงบประมาณ พ.ศ. 2565 ได้รับความร่วมมือจากประธานศูนย์พัฒนาศักยภาพบุคคลเพื่อความเป็นเลิศ (HCEC) โรงเรียนพระปฐมวิทยาลัย จังหวัดนครปฐม ส่งนางสาววศินี สืบสุทธา ประธานศูนย์พัฒนาศักยภาพบุคคลเพื่อความเป็นเลิศ (HCEC) นางกังสดาล คณาลัยวุฒิพงศ์ เลขานุการศูนย์พัฒนาศักยภาพบุคคลเพื่อความเป็นเลิศ (HCEC) โรงเรียนพระปฐมวิทยาลัย จังหวัดนครปฐม เข้าร่วมเป็นประธาน และคณะกรรมการคัดเลือกครูผู้สอนชาวต่างชาติฯ ณ ห้องประชุมข้าวตอก สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 วันที่ 24 พฤษภาคม 2565
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/05/LINE_ALBUM_สัมภาษณ์ครูต่างชาติ_๒๒๐๕๒๔_23.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/05/LINE_ALBUM_สัมภาษณ์ครูต่างชาติ_๒๒๐๕๒๔_14.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/05/LINE_ALBUM_สัมภาษณ์ครูต่างชาติ_๒๒๐๕๒๔_18.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/05/LINE_ALBUM_สัมภาษณ์ครูต่างชาติ_๒๒๐๕๒๔_9.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/05/LINE_ALBUM_สัมภาษณ์ครูต่างชาติ_๒๒๐๕๒๔_5.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/05/LINE_ALBUM_สัมภาษณ์ครูต่างชาติ_๒๒๐๕๒๔_9.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/05/LINE_ALBUM_สัมภาษณ์ครูต่างชาติ_๒๒๐๕๒๔.jpg)