วันอังคารที่ 11 กรกฎาคม 2566 ศน.นิภารัตน์ เชื้อชาย ร่วมเป็นคณะกรรมการนิเทศ ติดตาม ประเมินผล (Supervisor Teams) โครงการ Innovation for Thai Education : IFTE ปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 เมื่อวันอังคารที่ 11 กรกฎาคม 2566 ซึ่งดำเนินการร่วมกับสำนักงานศึกษาธิการจังหวัดนครปฐม ได้เข้านิเทศ ติดตาม การนำเสนอการพัฒนานวัตกรรมของโรงเรียนด้านรูปแบบการจัดการเรียนรู้ ณ โรงเรียนวัดตะโกสูง อำเภอดอนตูม สังกัด สพป.นครปฐม เขต 1 และโรงเรียนวัดบางปลา อ.บางเลน สังกัด สพป.นครปฐม เขต 2 โดยการเยี่ยมชั้นเรียน และสังเกตการสอน ปรากฏว่าทั้ง 2 โรงเรียนได้พัฒนานวัตกรรมรูปแบบการจัดการเรียนรู้ ดังนี้ โรงเรียนวัดตะโกสูงได้นำเสนอนวัตกรรมวิชาวิทยาศาสตร์ ชั้นประถมศึกษาปีที่ 6 และโรงเรียน วัดบางปลา นำเสนอนวัตกรรมวิชาภาษาอังกฤษ ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2 โดยคณะกรรมการได้ให้ข้อเสนอแนะในการพัฒนานวัตกรรมให้มีความสมบูรณ์มากยิ่งขึ้น สำหรับนำเสนอในการประชุมแลกเปลี่ยนเรียนรู้และคัดเลือกนวัตกรรมระดับจังหวัดต่อไป
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/07/347612438_784431386808650_1249701046552959750_n-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/07/348616608_784431410141981_7669571186336312523_n-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/07/347565125_784430730142049_4768933761874719058_n-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/07/ฉบับที่-29-724x1024.png)