![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/05/LINE_ALBUM_ประชุม-sar-29-5-67_๒๔๐๕๒๙_1-1024x512.jpg)
วันพุธที่ 29 พฤษภาคม พ.ศ.2567 เวลา 09.00 น. ดร.ณัฎฐิกา ลิ้มเฉลิม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 เป็นประธานในการเปิดประชุมเชิงปฏิบัติการสังเคราะห์รายงานการประเมินตนเองของสถานศึกษา (SAR) ปีการศึกษา 2566 โดยมี นายมิน ประจวบวัน รองผอ.สพป.นครปฐม เขต 1 กล่าวรายงานการประชุมฯ มีวัตถุประสงค์ เพื่อให้สถานศึกษามีระบบประกันคุณภาพภายในที่เข้มแช็ง มีมาตรฐานการศึกษาในระดับดีขึ้นไปทุกมาตรฐาน ทุกระดับขั้นและพร้อมรับการประเมินคุณภาพภายนอก ซึ่งมีกิจกรรมการสังเคราะห์รายงานการประเมินตนเองของสถานศึกษา (SAR) เพื่อจัดทำข้อมูลสารสนเทศ และสรุป ประเด็นที่น่าสนใจในการพัฒนาต่อยอดในระดับเขตพื้นที่ ในการนี้มี นางจรรยาพร ยอดแก้ว ผู้อำนวยการกลุ่มนิเทศ ติดตามฯ คณะศึกษานิเทศก์ และผู้บริหารสถานศึกษาที่เกี่ยวข้อง เข้าร่วมการประชุมฯในครั้งนี้ ณ ห้องประชุมพระพรหมเวที สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 อำเภอเมืองนครปฐม จังหวัดนครปฐม
รับชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่ https://photos.app.goo.gl/Dm2tm2diwkxCYwwQ7
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/05/LINE_ALBUM_ประชุม-sar-29-5-67_๒๔๐๕๒๙_4-1024x769.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/05/LINE_ALBUM_ประชุม-sar-29-5-67_๒๔๐๕๒๙_25-1024x769.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/05/LINE_ALBUM_ประชุม-sar-29-5-67_๒๔๐๕๒๙_32-1024x769.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/05/LINE_ALBUM_ประชุม-sar-29-5-67_๒๔๐๕๒๙_50-1024x769.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/05/LINE_ALBUM_ประชุม-sar-29-5-67_๒๔๐๕๒๙_152-1024x768.jpg)