![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/05/IMG_4248-1024x683.jpg)
วันพุธที่ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2567 เวลา 09.00 น. ดร.ณัฎฐิกา ลิ้มเฉลิม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 เป็นประธานในการประชุมเชิงปฏิบัติการ “คลินิก PA”สำหรับข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ประจำปี 2567 จัดโดย กลุ่มพัฒนาครูและบุคลากรทางการศึกษา เพื่อร่วมกันพัฒนาข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาทั้งระบบ ให้สามารถจัดการเรียนการสอนที่เน้นผู้เรียนเป็นสำคัญ มีความก้าวหน้าทางวิชาการและวิชาชีพสามารถยกระดับ คุณภาพการศึกษา ตามมาตรฐานสากล ที่ส่งผลต่อการยกระดับ คุณภาพการจัดการเรียนการสอนและคุณภาพผู้เรียน ต่อไป ในการนี้มี MENTOR ที่ปรึกษา พี่เลี้ยง ชำนาญการ จำนวน 61 คน MENTOR ที่ปรึกษา พี่เลี้ยง ชำนาญการพิเศษ จำนวน 36 คน รวมจำนวนทั้งหมด 97 คน เข้าร่วมการประชุมฯในครั้งนี้ ณ ห้องประชุมพระพรหมเวที สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 อำเภอเมืองนครปฐม จังหวัดนครปฐม
รับชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่ https://photos.app.goo.gl/JPpWt3KdU3jDESXo9
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/05/IMG_4274-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/05/IMG_4189-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/05/IMG_4198-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/05/IMG_4255-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/05/IMG_4277-1024x683.jpg)