![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/08/882023_๒๓๐๘๐๘_0-1024x683.jpg)
วันอังคารที่ 8 สิงหาคม 2566 เวลา 14.00 น. ดร.พงษ์ศักดิ์ บรรใดทอง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต1 มอบหมายให้ นางวิไล เรียนทัพ ผอ.กลุ่มอำนวยการ สพป.นครปฐม เขต 1 เข้าร่วมการประชุมคณะกรรมการอำนวยการบริหารจัดการและพัฒนาลุ่มน้ำคลองเจดีย์บูชาอย่างยั่งยืน ครั้งที่ 1/2566 โดยมี นายยงยุทธ สวนทอง รองผู้ว่าราชการจังหวัดนครปฐม เป็นประธานการประชุมฯ พร้อมด้วย คณะกรรมการอำนวยการบริหารจัดการและพัฒนาลุ่มน้ำคลองเจดีย์บูชาอย่างยั่งยืน หน่วยงานทั้งภาครัฐ สถาบันการศึกษา และภาคีเครือข่ายต่างๆ ร่วมประชุม เพื่อให้การจัดการและพัฒนาคลองเจดีย์บูชามีระบบ มีประสิทธิภาพ และเป็นการบูรณาการร่วมกันบนฐานข้อมูลเดียวกัน ที่สำคัญคือทุกฝ่ายเป็นเจ้าภาพร่วมกัน ตามแผนแม่บทบริหารจัดการและพัฒนาคลองเจดีย์บูชาอย่างยั่งยืน ณ ห้องประชุมพิมานปฐม ชั้น 5 ศาลากลางจังหวัดนครปฐม อำเภอเมืองนครปฐม จังหวัดนครปฐม
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/08/882023_๒๓๐๘๐๘_4-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/08/882023_๒๓๐๘๐๘_7-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/08/191d1249-d134-44aa-8da3-823553d30560_small.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/08/882023_๒๓๐๘๐๘_3-1024x473.jpg)