สำนักงานลูกเสือจังหวัดนครปฐม กำหนดจัดงาน “วันสมเด็จพระมหาธีรราชเจ้า” ประจำปี 2566 เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคตของพระบาทสมเด็จพระมงกุฏเกล้าเจ้าอยู่หัว พระผู้พระราชทานกำเนิดลูกเสือไทย ในวันเสาร์ที่ 25 พฤศจิกายน พ.ศ.2566 ณ บริเวณพระบรมราชานุสาวรีย์ รัชกาลที่ 6 โรงเรียนพระปฐมวิทยาลัย อำเภอเมืองนครปฐม จังหวัดนครปฐม
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/877749-1024x690.jpg)
วันอังคารที่ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2566 เวลา 09.30 น. ดร.ณัฎฐิกา ลิ้มเฉลิม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 ในนาม (รองประธานกรรมการ) ร่วมการประชุมคณะกรรมการดำเนินการจัดงาน”วันสมเด็จพระมหาธีรราชเจ้า”ประจำปี พ.ศ.2566 พร้อมด้วย คณะกรรมการดำเนินการจัดงานฯ ดร.ฐาปณี พวงงาม รอง ผอ.สพป.นครปฐม เขต 1 (กรรมการ) นายวชิระ ก้อนในเมือง ผู้ช่วยผู้ตรวจการลูกเสือประจำ สนง.ลูกเสือแห่งชาติ ว่าที่ร้อยตรีมนต์เมืองใต้ รอดอยู่ ผู้อำนวยการโรงเรียนราชินีบูรณะ นางวิไล เรียนทัพ ผอ.กลุ่มอำนวยการ นางสาวสุกฤตภัทร ใจรื่น ผอ.กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา สพป.นครปฐม เขต 1 ผู้อำนวยการโรงเรียน ที่เกี่ยวข้อง เจ้าหน้าที่และบุคลากรกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา สพป.นครปฐม เขต 1 เข้าร่วมการประชุมในครั้งนี้ เพื่อให้การจัดงานดังกล่าวดำเนินไปด้วยความเรียนร้อย โดยมี นายชยชัย แสงอินทร์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดนครปฐม เป็นประธานในการประชุมฯ ณ ห้องประชุมพระพรหมเวที สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 อำเภอเมืองนครปฐม จังหวัดนครปฐม
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/IMG_2423-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/IMG_2456-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/IMG_2457-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/IMG_2474-1024x683.jpg)
รับชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่ https://photos.app.goo.gl/7mU1exGC7jf5GB6H8