![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/07/LINE_ALBUM_ปฐมนิเทศครูผู้ช่วย_๒๓๐๗๒๑_13-1024x473.jpg)
วันศุกร์ที่ 21 กรกฎาคม 2566 นายมิน ประจวบวัน รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 เป็นประธานการปฐมนิเทศผู้สอบแข่งขันได้ เพื่อบรรจุและแต่งตั้งบุคคลเขัารับราชการเป็นข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ตำแหน่งครูผู้ช่วย สังกัด สพฐ.ปีการศึกษา 2566 พร้อมด้วย นางเพชรรุ่ง เอี่ยมธนพรรณ ปฏิบัติหน้าที่ผู้อำนวยการกลุ่มบริหารงานบุคคล ร่วมการปฐมนิเทศในครั้งนี้ เพื่อให้ผู้สอบแข่งขันได้มารายงานตัวและเลือกสถานศึกษา จำนวน 13 ราย และเพื่อให้การดำเนินการบรรจุและแต่งตั้งผู้สอบแข่งขันได้เข้ารับราชการฯ ตำแหน่งครูผู้ช่วย เป็นไปด้วยความเรียบร้อย ณ ห้องประชุมจันหอม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 อำเภอเมืองนครปฐม จังหวัดนครปฐม
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/07/LINE_ALBUM_ปฐมนิเทศครูผู้ช่วย_๒๓๐๗๒๑_12-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/07/LINE_ALBUM_ปฐมนิเทศครูผู้ช่วย_๒๓๐๗๒๑_11-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/07/LINE_ALBUM_ปฐมนิเทศครูผู้ช่วย_๒๓๐๗๒๑_10-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/07/LINE_ALBUM_ปฐมนิเทศครูผู้ช่วย_๒๓๐๗๒๑_9-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/07/LINE_ALBUM_ปฐมนิเทศครูผู้ช่วย_๒๓๐๗๒๑_8-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/07/LINE_ALBUM_ปฐมนิเทศครูผู้ช่วย_๒๓๐๗๒๑_6-1024x473.jpg)
รับชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่ https://photos.app.goo.gl/AQxQ4VWi2DVy4mFM8