วันจันทร์ที่ 7 พฤศจิกายน 2566 ดร.ณัฎฐิกา ลิ้มเฉลิม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 มอบหมายให้ นางสาวฐาปณี พวงงาม รอง ผอ.สพป.นครปฐม เขต 1 นางสุวภัทร สุพลจิตร ประธานกลุ่มโรงเรียนเมืองนครปฐม ,นายเอกชัย ค้าผล ประธานกลุ่มโรงเรียนดอนตูม และนางพชรพรรณ นิมิตมั่น ศึกษานิเทศก์ สพป.นครปฐม เขต 1 ดำเนินการนิเทศ ติดตาม ความพร้อมในการเปิดเรียน ภาคเรียนที่ 2 ปีการศึกษา 2566 โรงเรียนในอำเภอกำแพงแสน คือ โรงเรียนบ้านดอนซาก, โรงเรียนวัดวังน้ำเขียว, โรงเรียนบ้านคลองตัน, โรงเรียนบ้านรางอีเม้ย, โรงเรียนวัดสระน้ำส้ม, โรงเรียนวัดสองห้อง, โรงเรียนบ้านห้วยขวาง และโรงเรียนวัดลาดหญ้าไทร ในด้านความปลอดภัย ด้านความเท่าเทียม โอกาสและความเสมอภาค ด้านการจัดการเรียนการสอน ด้านการบริหารจัดการ ด้านคุณภาพการจัดการศึกษา รวมถึง จุดเด่นที่เป็นแบบอย่างได้ ปัญหาอุปสรรค และข้อเสนอแนะเพื่อนำไปพัฒนาการศึกษาต่อไป ตามนโยบาย “นครแห่งการเรียนดี มีความสุข”
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/3-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/7-1024x685.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/4-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/6-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/12-1024x685.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/15-1024x685.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/17-1024x685.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/9-1024x685.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/22-1024x685.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/24-1024x685.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/25-1024x685.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/30-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/33-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/32-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/35-1024x578.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/34-1024x578.jpg)