![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/05/443714972_122148953018161755_4608043125378625701_n-1-1024x682.jpg)
วันที่ 24 พฤษภาคม 2567 เวลา 07.00 น. ดร.ณัฎฐิกา ลิ้มเฉลิม ผอ.สพป.นครปฐม เขต 1 มอบหมายให้ นางสาวฐาปณี พวงงาม รองผอ.สพป.นครปฐม เขต 1เข้าร่วมงานส่งเสริมการท่องเที่ยว “เปิดเมืองแห่งความศรัทธา” ครั้งแรกของการรำบวงสรวงสักการะองค์พระปฐมเจดีย์ โดยมี นางสาวอโรชา นันทมนตรี รองผู้ว่าราชการจังหวัดนครปฐม เป็นประธานในพิธีบวงสรวงพระบรมสารีริกธาตุ พระร่วงโรจนฤทธิ์ พระพุทธรูปศักดิ์สิทธิ์ประจำจังหวัดนครปฐม และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ตลอดจนเหล่าเทพยดาอารักษ์ เทพธรรมบาลปกปักรักษาองค์พระปฐมเจดีย์ที่คุ้มครองดูแลพี่น้องชาวจังหวัดนครปฐม นอกจากนี้ มีพิธีเจริญพระพุทธมนต์ เพื่อน้อมสักการะแสดงความกตัญญูกตเวทีต่อพระรัตนตรัย จากนั้น นางสาวอโรชา นันทมนตรี รองผู้ว่าราชการจังหวัดนครปฐม ได้นำ พี่น้องประชาชน จำนวน 1,430 คน รำบวงสรวงในครั้งนี้ ณ บริเวณลานพระร่วงโรจนฤทธิ์ องค์พระปฐมเจดีย์ อำเภอเมืองนครปฐม จังหวัดนครปฐม
รับชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่ https://photos.app.goo.gl/ZDhniqnKddhBf64c9
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/05/444479761_122148952592161755_4234171513459280840_n.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/05/441550220_122148956186161755_6948218380380172955_n-1-1024x769.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/05/444502053_122148952172161755_6996371285323850120_n.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/05/442468079_122148956384161755_4085387961238446572_n-1-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/05/444504424_122148956474161755_4843813222652923261_n-724x1024.jpg)