![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/12/IMG_4294-1024x683.jpg)
วันจันทร์ที่ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2566 ดร.ณัฎฐิกา ลิ้มเฉลิม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 เป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 71 กลุ่มโรงเรียนบูรพาศึกษา ประจำปีการศึกษา 2566 โดยมี นางรักษญาณ์ เผ่าผาง ประธานกลุ่มโรงเรียนบูรพาศึกษา นายกิ่ง ลิ้มประสาท ผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลนครปฐม นายสมบูรณ์ บุญธรรม ผู้อำนวยการโรงเรียนวัดธรรมศาลา และคณะผู้บริหารสถานศึกษา ให้การต้อนรับ และนำเยี่ยมชมกิจกรรมการแสดง/การแข่งขันของนักเรียน เพื่อคัดเลือกตัวแทนเข้าร่วมการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 71 ประจำปีการศึกษา 2566 ระดับเขตพื้นที่การศึกษาต่อไป ในการนี้มี นางศศิกานดา ศุภภูดล ศึกษานิเทศก์ชำนาญการ คณะผู้อำนวยการสถานศึกษาในสังกัด ข้าราชการครู นักเรียน และบุคลากรทางการศึกษา เข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ ณ หอประชุมทวารวดีศรีพระประโทน โรงเรียนวัดพระประโทนเจดีย์ อำเภอเมืองนครปฐม จังหวัดนครปฐม
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/12/IMG_4284-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/12/IMG_4269-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/12/IMG_4326-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/12/891333-1024x471.jpg)
รับชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่https://photos.app.goo.gl/kfcJKZqYDs77Mfyv6