![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/12/892876-1024x626.jpg)
วันพุธที่ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2566 เวลา 09.00 น. ดร.ณัฎฐิกา ลิ้มเฉลิม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 เป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 71 กลุ่มโรงเรียนบ้านหลวง ประจำปีการศึกษา 2566 โดยมี นางสาวดวงเดือน รื่นนาค ประธานกลุ่มโรงเรียนบ้านหลวง นางสาวปวริศา มีศรี ผู้อำนวยการโรงเรียนวัดกงลาด นางสาวนีรนา แซ่เตียว ผู้อำนวยการโรงเรียน วัดสุขวราราม และคณะผู้บริหารสถานศึกษา ให้การต้อนรับ และนำเยี่ยมชมกิจกรรมการแสดงการแข่งขันของนักเรียน เพื่อคัดเลือกตัวแทนเข้าร่วมการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 71 ประจำปีการศึกษา 2566 ระดับเขตพื้นที่การศึกษาต่อไป ในการนี้มี นางศศิกานดา ศุภภูดล ศึกษานิเทศก์ชำนาญการ คณะผู้บริหารสถานศึกษาในสังกัด ข้าราชการครู นักเรียน และบุคลากรทางการศึกษา เข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ ณ โรงเรียนวัดบ้านหลวง อำเภอดอนตูม จังหวัดนครปฐม
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/12/บ้านหลวง_๒๓๑๒๐๖_302-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/12/บ้านหลวง_๒๓๑๒๐๖_281-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/12/บ้านหลวง_๒๓๑๒๐๖_42-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/12/บ้านหลวง_๒๓๑๒๐๖_47-1024x768.jpg)
รับชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่ https://photos.app.goo.gl/7D5JcpVsbwDQ12nj7