วันพฤหัสบดีที่ 16 พฤศจิกายน พ.ศ.2566 ดร.ณัฎฐิกา ลิ้มเฉลิม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 เยี่ยมให้กำลังใจแก่ผู้บริหาร คณะครูและนักเรียน โรงเรียนวัดหนองศาลา อำเภอกำแพงแสน จังหวัดนครปฐม ได้มีการจัดกิจกรรมตามนโยบาย 5 เปลี่ยน ด้านความปลอดภัย โดยใช้กิจกรรมลูกเสือ/เนตรนารี ด้านโอกาสและความเท่าเทียม ใช้กิจกรรมเสริมทักษะชีวิต Learn to earn ทำให้เกิดผลงานนักเรียน เช่น เครื่องดื่มชานมไข่มุก การทำขนมไทย และเบเกอรี่ เป็นต้น
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/เยี่ยมให้กำลังใจแก่ผู้บริหารโรงเรียนวัด-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/เยี่ยมให้กำลังใจแก่ผู้บริหารโรงเรียนวัด_30-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/เยี่ยมให้กำลังใจแก่ผู้บริหารโรงเรียนวัด_1-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/เยี่ยมให้กำลังใจแก่ผู้บริหารโรงเรียนวัด_43-1024x768.jpg)
รับชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่https://photos.app.goo.gl/yzZttToniRmvJ3Mr6